Idan kuna neman kewaye da ƙwarewar sauti wanda ke sake fasalin abin da ake nufi don jin daɗin sauti mai kyau, Sonos Arc Ultra shine na'urar da ke yin alama a gabanin da bayanta a cikin kasuwar mashaya sauti. Wannan babban madadin ba wai kawai an tsara shi ne don biyan buƙatun asali ba, amma don wuce su ta kowane fanni, haɗa fasaha mai mahimmanci kamar su. Dolby Atmos 9.1.4 o motsin sauti. Bugu da ƙari, ƙayyadaddun ƙirarsa da ƙananan ƙira ya sa ya zama cikakke ga kowane gida na zamani.
Amma menene ya sa Sonos Arc Ultra ya zama na musamman? Yana da mahimmanci mashaya mai sauti wanda zai kawar da kowane nau'i na rikici a cikin kwarewar mai amfani, yana barin saitin ƙwararru daidai da daidaitacce a cikin wani al'amari na daƙiƙa don ku iya jin daɗin mafi kyawun gidan wasan kwaikwayo na gida ba tare da tsarin tsarin magana mai rikitarwa ba.
Sophisticated da kuma ƙira mai aiki
Zane na Sonos Arc Ultra ya haɗu da ladabi da aiki. Tare da sifar sa mai lankwasa da matte gama, wannan sandar sauti ba kawai tana haɓaka kowane sarari da aka sanya ta ba, har ma tana kiyaye hangen nesa kan ƙwarewar odiyo. Girmansa ɗan faɗi da zurfi fiye da ainihin ƙirar Arc nuni ne na haɓakawa na ciki ba tare da sadaukar da kayan kwalliya ba. Abubuwan sarrafawa ta taɓawa wanda yake a saman yana ba da izini don sauƙin mu'amala, yayin da rukunin bayansa yana da tashar tashar jiragen ruwa HDMI eARC/ARC, tashar tashar Ethernet, maɓallin haɗin haɗin Bluetooth da maɓalli don kashe makirufo.
Fasahar Motsin Sauti™: Canjin Juyin Juyi a Sauti
Ɗaya daga cikin fitattun abubuwan wannan mashaya sauti shine fasahar sa Motsin Sauti™. Wannan ci gaba a aikin injiniyan sauti yana ba mu damar bayar da a bayyananne, zurfi da daidaita sauti, duk a cikin tsarin siriri mai ban mamaki. A cewar Sonos, wannan fasaha yana haifar da sau biyu kaburbura fiye da samfurin Arc na asali, yana ba da kwarewa wanda ke canza kowane wuri a cikin yanayin nishaɗi mai zurfi. Kuma gaskiyar ita ce bass yana da mamaki nan da nan, yana ba da ra'ayi cewa ba za ku buƙaci ƙarin subwoofer ba. Babu shakka, idan kun kammala shigarwa tare da subwoofer na alamar za ku lura da shi, amma bayan gwada shi za mu iya cewa bass ɗinsa yana da kyau sosai don yin ba tare da subwoofer na waje ba.
Dolby Atmos 9.1.4: Kwarewar sauti mai sarari
Hada da Dolby Atmos Yana ɗaukar sauti mai zurfi zuwa wani matakin. Tare da tsarin 9.1.4, wannan mashaya sauti yana ba da damar ƙwarewar sauti na sarari kamar ba a taɓa gani ba. Sautunan kamar suna fitowa daga ko'ina, gaba ɗaya nutsar da kanku cikin fina-finai, silsila ko kiɗan da kuka fi so. Godiya ga tsarin daidaitawa tare da taimakon wayar hannu, mashaya ce ke da alhakin aika bugun sauti a cikin ɗakin don samar da ƙididdiga kan yadda za a fitar da sautin. A ƙarshen ƙaddamarwa, sauti na ƙarshe zai sanar da ku cewa aikin ya cika, kuma wannan zai kasance lokacin da kuka ji cewa sauti yana fitowa daga ko'ina. Kwarewar tana da kyau.
Hakanan, idan kun yanke shawarar haɗa shi tare da a Sonos Sub da masu magana da baya Era 300 guda biyu, zaku sami tsarin sauti na gida na ƙarshe. Bass masu ban sha'awa da cikakkun bayanai ana ƙara haɓakawa, samun ƙwarewar da ƴan tsarin da ke kasuwa zasu iya daidaitawa. Matsala ɗaya ita ce dole ne ku buƙaci raka'o'in lasifika biyu, tunda ba zai yiwu a haɗa naúrar ɗaya don aiki azaman lasifikar baya ba. Ko kana da abokin tarayya, ko ba komai.
Inganta tattaunawa
Ɗaya daga cikin matsalolin da aka fi sani da sandunan sauti na al'ada shine wahalar fahimtar tattaunawa a cikin fina-finai ko jerin. Sonos Arc Ultra yana magance wannan matsala ta inganta tashar cibiyar don bayarwa matsananciyar tattaunawa. Bugu da ƙari, zaku iya keɓance wannan tsabta tare da Ingantaccen Magana daga Sonos app, tabbatar da cewa baku rasa kalma ɗaya ba.
Ikon ilhama da zaɓuɓɓukan haɗin kai da yawa
Ɗaya daga cikin fa'idodin Arc Ultra shine sauƙin amfani. Kuna iya sarrafa shi ta amfani da app ɗin Sonos, nesa na TV ɗinku, sarrafa taɓawa har ma da umarnin murya godiya ga Ikon Muryar Sonos y Amazon Alexa. Ya kuma hada da Bluetooth 5.3 y WiFi 6, wanda ke sa damar haɗin kai kusan marar iyaka. Yanzu zaku iya jin daɗin sauti mai inganci daga kowace na'ura mai jituwa, ko don kallon fim ko sauraron kiɗa.
Saitin sauri da daidaitawa
Ba kwa buƙatar zama ƙwararren fasaha don shigar da Sonos Arc Ultra. A cikin 'yan mintoci kaɗan, zaku iya kunna shi da gudu. Kuna buƙatar haɗa kebul ɗin kawai HDMI zuwa TV ɗin ku, bi ƴan matakai a cikin Sonos app kuma kun gama. Bugu da ƙari, fasahar sa Trueplay™ Yana daidaita sauti ta atomatik dangane da acoustics na ɗakin, yana tabbatar da keɓaɓɓen ƙwarewa da ingantaccen ƙwarewa.
Kiɗa a ko'ina
Arc Ultra ba don TV kawai ba ne, yana da cikakkiyar magana don yawo kiɗa. Ko ta hanyar Wifi, Apple Air Play 2, Spotify Haɗa o Bluetooth, Wannan mashaya sauti na iya cika gidanku duka tare da abubuwan da kuka fi so. Kuna iya ƙara ƙarin lasifika Sonos zuwa cikin wasu dakuna don ƙirƙirar tsarin sauti mai yankuna da yawa mara sumul.
Abubuwan fasaha na fasaha
A cikin mashaya sauti mun samu 14 masu magana da dabarun rarraba: bakwai tweeters don babban mitoci da bayyanannen tattaunawa, da kuma tsakiyar shida don amintaccen haifuwa na tsaka-tsakin mitoci. Bugu da ƙari, ya haɗa da a Sautin Motion™ woofer wanda ke haifar da bass mai ƙarfi a cikin ƙaramin ƙira. Duk wannan ana sarrafa su 15 Dijital class D amplifiers waɗanda aka daidaita zuwa gine-ginen acoustic.
Bar kuma yana da tsarar makirufo mai tsayi don daidaitaccen sarrafa murya da kunnawa mara kyau. Trueplay™. Kuma ga mafi wuya, shi na goyon bayan ci-gaba audio Formats kamar Dolby Atmosic, Dolby Gaskiya, PCM multichannel kuma mafi
Alƙawari ga dorewa
Baya ga bayar da sauti mai inganci, Sonos kuma ya himmantu ga muhalli. Ana amfani da Arc Ultra kayan ci gaba a cikin masana'anta kuma ya rage amfani da robobi a cikin marufi. Hakanan yana da haɓaka haɓakar ƙarfin kuzari, yana mai da shi zaɓi mai alhakin masu amfani waɗanda ke son rage sawun muhallinsu.
Sonos Arc Ultra ba kawai sandar sauti ba ce, cikakkiyar gogewa ce wacce ke canza nishaɗin gida. Ko ingancin sautinsa ne, kyakykyawan ƙira, ko ayyukan sa da yawa, an ƙera shi don gamsar da mafi yawan masu amfani. Godiya ga sabbin fasahohi kamar Dolby Atmos da Sound Motion™, yana sake fayyace ma'auni na abin da mashaya sauti zai iya bayarwa.
Mafi kyawun mashaya sauti
Tare da 999 Tarayyar Turai, Ba shi yiwuwa a yi musun cewa wannan samfurin yana da farashin da bai dace da duk masu amfani ba. Amma muna magana ne game da tsarin sauti mai inganci, da kuma la'akari da kuɗin da ake kashewa na siyan amplifier mai sauti da saitin lasifikar, samun mai magana ɗaya wanda ke yin komai gaba ɗaya ta atomatik wani abu ne mai ban sha'awa.