Bayan babban nasara na hanyar sadarwar zamantakewa na ɗakunan sauti na Clubhouse, wasu ayyuka ba su daɗe ba don daidaita aikin su don jawo hankalin masu amfani da yawa. A bayyane misalin da muke da shi a ciki Wuraren Twitter. A yau mun yi bayani abin da suke, yadda suke aiki da dai sauransu game da wannan kayan aiki na ɗan ƙaramin blue tsuntsu ta hanyar sadarwar zamantakewa.
Menene Spaces Twitter?
Fara da babban abu, idan kun riga kun sani Clubhouse duk abin da muka tattauna a kasa zai yi muku sauti da yawa.
Wuraren Twitter ba komai bane illa dakunan da masu amfani zasu iya tattaunawa da mabiyansu ko shiga ciki Hirar sauti kai tsaye, kuma duk wannan bitamin tare da wasu ayyuka masu ban sha'awa sosai. Kuna iya nemo waɗannan ɗakunan sauti a saman mashaya na app inda Fleets (labarai na Twitter) suke a matsayin kumfa mai iyaka da shuɗin shuɗi, maimakon yanayin shuɗi na yau da kullun na wannan sabis ɗin.
Da farko, wannan sabis na sauti na Twitter ya kai ƙananan gungun masu amfani, sannan an ba da shi ga mutanen da ke da iOS a matsayin tsarin aikin su (abin da ya saba faruwa tare da apps) kuma, a ƙarshe, Spaces Twitter yana samuwa ga kowa da kowa. duniya. Don haka, ko kuna da Android ko iPhone, abin da kawai za ku yi shine zazzage app ɗin Twitter (ko sabunta shi zuwa sabon sigar idan kuna da shi) don fara hira a waɗannan ɗakunan.
Yadda Twitter Spaces ke aiki
Yanzu da kuka san abin da wannan sabon kayan aiki na ɗan ƙaramin tsuntsu mai launin shuɗi ya kunsa, bari mu shiga cikin yadda yake aiki sosai.
Abu na farko, ba shakka, shi ne cewa ka san yadda za ka iya ƙirƙiri ɗakin dakunan Twitter na farko. Zai zama mai sauƙi kamar:
- A cikin Twitter, dogon danna gunkin don ƙirƙirar sabon tweet a cikin ƙananan kusurwa don nuna sabon menu.
- Anan za ku ga zaɓuɓɓuka 3, waɗanda dole ne ku danna shunayya wanda ke nufin dakunan Twitter Spaces.
- Za a tura ku ta atomatik zuwa dakin jiwuwa na Spaces na farko.
Abu na farko da za ku yi kafin fara watsa sauti shine sanya sunan sarari ko dakin ku. Yana da sauƙi: danna "ba shi suna" kuma sanya duk abin da kuke so. Wannan kanun labarai na iya haɗawa da emojis ko alamu idan kun yanke shawarar haka, amma ya kamata ku sani cewa masu amfani ba za su ga sunan da aka faɗi ba har sai sun shiga ɗakin. Wato a cikin sashin Fleets kawai za su ga sunanka tare da alamar cewa kana zaune a daki.
Da zarar an yi wannan gyara na farko, danna kan "Fara sararin ku" kuma, bayan ƴan daƙiƙa na jiran a yi haɗin, za mu kasance a kan layi tare da duk wanda yake so ya saurare mu. A cikin mahallin dakin akwai sassa daban-daban:
- Maɓalli na farko don kawai kunna ko kashe makirufo mu. Idan ba mu ba Twitter izinin shiga shi ba, farkon lokacin da muka haɗa app ɗin kanta zai nemi ta.
- Mai zuwa shine daidaitaccen damar ɗigo uku don saiti. Daga nan za mu ga bayanai masu dacewa game da sararin samaniya, saitunan daki kamar ganin subtitles ko kuma a zabi wanda zai iya magana ya ga dokokin wadannan dakunan.
- Bayan wannan muna da alamar mahalarta da masu sauraro. Daga nan za mu iya ganin taƙaitaccen bayanin duka mutane a cikin dakin, gayyato mahalarta har zuwa 10 a matsayin masu magana ko ma ganin wanda muka kawar ko katange.
- Alamar zuciyar da muke samu a cikin babban taɗi shine wanda zai ba mu damar raba ra'ayoyinmu ga masu magana a cikin ɗakin. Tunda, a halin yanzu, babu yiwuwar yin hira ta kai tsaye, wannan shine kawai hanyar yin hulɗa tare da su. Gumakan za su bayyana a kan hoton bayanan mahalarta ɗakin.
- Kuma a ƙarshe, za mu sami zaɓi na yau da kullun don rabawa ta hanyar saƙon kai tsaye, ta hanyar tweet ko ta kwafin hanyar shiga kai tsaye zuwa ɗakin don liƙa shi a ko'ina.
Waɗannan su ne manyan zaɓuɓɓukan da muka samo zuwa yanzu a cikin Twitter Space. Lokacin da kake son ƙare ɗakin, yana da sauƙi kamar danna ƙarshen da tabbatarwa a cikin sakon cewa app ɗin Twitter zai ƙaddamar.
Kamar yadda muka ambata a baya, wani abu ne mai kama da abin da wani sabis kamar Clubhouse ke bayarwa amma wanda, gauraye da tarihi da kama-karya na wannan hanyar sadarwar zamantakewa, na iya zama kayan aiki mai ban sha'awa ga masu ƙirƙirar abun ciki. Kuma magana game da irin wannan mai amfani, idan kun kasance ɗaya daga cikinsu, ci gaba da karantawa saboda sashe na gaba yana sha'awar ku sosai.
Sami kuɗi da Space Twitter?
Ya zuwa yanzu, kamar yadda kuka iya gani a cikin wannan yawon shakatawa na jagora, wannan kayan aiki ko aikin da Twitter ya aiwatar ba shi da kyauta. Wurin da za ku iya hulɗa da raba ra'ayi tare da mabiyanku. Amma ba shakka, kamar yadda yake da ma'ana, ba za mu iya ba wa kanmu iska ba kuma sadarwar zamantakewa na ɗan tsuntsu shuɗi ya san shi.
Don ƙoƙarin yin monetize ko ta yaya Twitter Space da aikin da yake buƙata daga masu ƙirƙira, Twitter da alama yana shirya abin da zai zama wasu. "mai zaman kansa" dakuna. Ba kome ba ne illa taɗi wanda, a matsayinmu na masu sauraro, dole ne mu biya wani adadin kuɗi don shiga kuma, ta wannan hanyar, goyi bayan abubuwan da wannan mutumin da muke bi ya ƙirƙira.
Nawa ne kudin shiga wadannan dakunan? A halin yanzu yana da wuri don sanin tabbas amma, a fili, zai zama wani abu da mahaliccin da kansa zai iya yanke shawara. Wato, mu da kanmu a matsayin masu haɓaka sararin samaniya za mu yanke shawarar farashin ƙofar kuma, har ma, za mu iya kafa wasu takamaiman izinin wucewa.
Tabbas, ku tuna cewa Twitter zai ɗauki kwamiti daga abin da kuka samu. Har yanzu ba mu san ko nawa ne zai kasance ba, amma yawancin “kayan aikin” za a biya su idan muna son samun tallafin kuɗi daga mabiyanmu.
Me kuke tunani game da Spaces na Twitter? Za ku yi amfani da shi a cikin asusunku don raba ra'ayi tare da mabiyan ku?