Idan kun ƙirƙiri abun ciki akan TikTok za ku riga kun san abin da zaku bayyana a sashin Para na shine mabuɗin girma. Abin da ya sa masu amfani da yawa sun damu da gano yadda shawarar algorithm ke aiki kuma don haka samun damar gina dabarun nasara waɗanda ke ba su damar ƙirƙirar bidiyo mai hoto. Wani abu da ba shi da sauki, ba ma yanzu haka ba TikTok ya bayyana yadda suke zaɓar bidiyon da suke ba da shawarar.
TikTok da keɓaɓɓen shawarwarinsa
Bayyana a cikin sashin Para na Ya kasance babban makasudin yawancin TikTokers na dogon lokaci. Domin cimma hakan na nufin samun kyakkyawar damar samun nasara a dandalin. Kuma ba shakka, wanda daga baya aka fassara zuwa ƙarin mabiya, abubuwan gani da kuma samun damar samun taken Tasirin da mutane da yawa ke tsanantawa.
Matsalar ita ce, ba shi da sauƙi a gano yadda yake aiki a zahiri, har ma da bayanin da kamfanin da kansa ya bayar a kai. Ta yaya kuke samun bidiyo don yin hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri akan TikTok?. Amma idan kuna sha'awar, za mu gaya muku yadda tsarin duka yake.
Yadda TikTok ke zaɓar Abun ciki a gare ku
Tare da yawancin nuances da ke tattare da tsari mai rikitarwa fiye da wanda za mu gaya muku a ƙasa, saboda akwai abubuwa da yawa da za a yi la'akari da su, a cikin magana, ana iya cewa. Wannan ita ce hanyar da TikTok ke zaɓar bidiyon cewa zai nuna maka a cikin sashin Gare ku.
Lokacin da aka loda sabon bidiyo zuwa dandamali, TikTok na shawarwarin algorithm yana zaɓar shi kuma Na farko, yana nuna shi ga ƙaramin rukunin masu amfani.. Waɗannan suna iya ko ba za su bi mahalicci ba, amma su ne mataki na farko a cikin tsarin da za a sake maimaita su ko ba ya danganta da halayensu na farko.
Wato, rukunin farko yana karɓar abun ciki kuma idan halayen da hulɗar sun dace, misali, sanya shi a matsayin wanda aka fi so, ba shi rabo, da sauransu, TikTok yana ɗaukar cewa an so shi kuma zai sake nuna shi, amma wannan. lokaci zuwa babban rukuni.. Haka kuma akai-akai har sai ya daina haifar da sha'awa tsakanin masu amfani waɗanda aka nuna musu.
Don haka, wannan shine tushen yadda ake shirya jerin bidiyon da kuke gani suna bayyana a sashin For you. Da shi kuma dalilin da yasa lokaci zuwa lokaci bidiyo yana bayyana tare da wuya kowane ra'ayi, akwai kuna ɗaya daga cikin masu amfani na farko waɗanda makomar abin da aka faɗi zai dogara akan su.
A ma'ana, zuwa wannan hanyar ba da shawarar da zaɓin abun ciki, dole ne a ƙara wasu abubuwa waɗanda kuma ke taimakawa in ji algorithm. Amfani da tags, waƙoƙin da ƙila su kasance cikin salo, sautuna, da sauransu, ya sa su ƙara zaɓuɓɓuka don bayyana a ƙarin ciyarwar shawarwari. Ko da yake, a, wasu sharuddan da aka tuhumi kamfanin, kamar guje wa bidiyo na mutanen da ba su da kyau, masu nakasa, da sauransu, sun ce ba su da tasiri. Ko da yake yana da sha'awar ganin cewa hatta na'urar da mai amfani ke amfani da ita yana da tasiri a kan abubuwan da aka ba da shawarar.
Saboda haka, tushen Ana iya taƙaita nasarar kowane bidiyon TikTok cikin wannan:
- Yi kyakkyawar karbuwa ta farko tsakanin masu amfani waɗanda aka nuna musu bidiyon ku
- Samun likes, kalli bidiyon gabaɗaya, raba kuma ku biyo ku
- Yi amfani da lakabi, waƙoƙi da batutuwa na wannan lokacin
- A takaice, kasancewa a cikin ƙasa ɗaya da masu amfani da kuke son isa da kuma harshen
Duk waɗannan abubuwa ne da suka kasance da yawa ko žasa da hankali, amma yanzu da muka san ainihin yadda yake girma da kuma nuna kansa ga masu amfani da yawa, waɗannan abubuwa ne da ya kamata a yi aiki da su da hankali idan kuna son zama wani a cikin hanyar sadarwa. Ko da yake mafi kyawun abu koyaushe shine jin daɗin abin da kuke yi.
Har ila yau, idan kun kasance mai amfani da wani nauyi mai nauyi, gaskiya ne cewa zai fi sauƙi a gare ku don sanya bidiyonku a cikin mafi yawan kallo, koda kuwa ba su da sabo ko jin dadi kamar yadda suke a farkon. Amma kada ku ruɗe, saboda yana iya ɗaukar nauyinsa.
Me yasa TikTok ya "bayyana" tsarin sa na sirri
Idan kuna mamakin dalilin da yasa TikTok ya kusan bayyana tsarin sa na sirri, kodayake duk abin da ya yi shi ne bayar da cikakken bayani game da tsarin da ya fi rikitarwa kuma inda ya kamata a yi la'akari da ƙarin ƙarin miliyoyi. Amsar dai tana cikin zargin da ake masa a baya-bayan nan.
Daga sassa daban-daban, musamman daga masu amfani da Amurka da 'yan majalisa, kamfanin ya sami korafe-korafe da ke nuna damuwa game da tsaro da abubuwan da aka nuna a dandalin. Domin, kamar yadda ya faru tare da YouTube da sauran dandamali, waɗannan algorithms na iya zama babbar matsala ta ƙirƙirar ɗakunan amsawa ga masu amfani da jigogi masu alaƙa waɗanda ke ƙarfafawa da haɓaka maganganunsu.
Kuma wani lokacin waɗannan ba su da kyau, saboda suna magance batutuwa daban-daban kamar ban dariya, ado ko wani. Amma yi tunanin cewa an ba da nauyin nauyi ga wasu mafi haɗari kamar wariyar launin fata, ka'idodin makirci, da dai sauransu. Da kyau, tare da wannan ɗab'in na Tiktok wanda ke cikin Haɗawa ne, ɗayan ƙirar fasaha na Sinanci, yana so ya ɗan ƙira kaɗan kuma ku guji tuhuma game da ayyukansu.