Shekaru da suka gabata, saƙon rubutu ko SMS da wasu mahimman tattaunawa ta hanyar haɗin Intanet na farko sune kawai zaɓuɓɓukan da ake samu don sadarwa a rubuce. A yau irin wannan abu ba ya faruwa, akwai ƙarin mafita da kuma yiwuwar. Da yawa waɗanda har ma kuna iya sadarwa ta amfani da gifs da emoticons waɗanda har ma suna ba da raye-raye. Amma ka san cewa akwai kuma Sautimojis. To, za mu yi bayani yadda ake amfani da su a facebook.
Menene soundmojis na Facebook Messenger
Lokacin da kake magana da wani ta kowace aikace-aikacen aika saƙon kuma suna amfani da alamomin rubutu da haruffa don nuna maka fuskar murmushi (:D), mai dariya (xD) ko ya fitar da harshenka (: P) zaka iya cewa game da wanda ya ke. ya kasance akan intanet shekaru da yawa ko kuma yana son tsohon.
Domin a yau amfani da wannan hanyar wakiltar jihohi daban-daban ya riga ya ƙare. Yanzu akwai emoticons kuma a cikin wannan rukunin waɗanda zamu iya la'akari da su a matsayin gabaɗaya sune Animojis (emojis mai rai) har ma da Soundmojis (Emojis tare da sautuna). Ba ƙidaya gifs ba ko ma amfani da hotuna a cikin tsarin meme waɗanda suka cancanci yin zance bisa su kaɗai.
Da kyau, emojis masu sauti sun kasance na ƙarshe da suka zo kuma sun yi haka godiya ga Facebook. Dalili? To, kamar yadda aka yi tsokaci a lokacin gabatar da shi, a kowace rana Masu amfani da Facebook Messenger sun aika da emojis sama da biliyan 2.400. Kuma gaskiyar ita ce, har ma sun kasance kaɗan. Domin kawai dole ne ku kalli kanku don ganin cewa ya zama ruwan dare a yi amfani da su lokacin da muke magana da wani ta hanyar aikace-aikacen saƙo.
Saboda aikace-aikacen aika saƙon rubutu ne na rubutu, rashin samun damar yin la’akari da sautin da ake faɗa na iya haifar da rashin fahimta. Misali, “dole ka yi wannan” mai sauƙi na iya zama kamar wani buƙatun da za a yi la’akari da shi ko kuma kamar umarni wanda idan ka yi watsi da shi zai iya haifar da wani rikici.
Saboda wannan dalili da sauran yanayi inda kake son nuna cewa abin da ake faɗa na ban dariya ne ko kuma mai tsanani, ƙara emoticon yana taimakawa. Amma Facebook bai yi farin ciki da ganin hoto mai hoto kawai ba ko kuma, a mafi kyawu, wanda ke da ɗan wasan kwaikwayo. Don haka ya halicci Sautimojis, emoticons tare da sautuna.
Waɗannan emojis ɗin sauti sun haɗa da sauti mai alaƙa da abin da suke wakilta. Don haka idan ka aika hannu suna tafawa za ka ji sautin da za su yi. Ko kuma idan alama ce ta tsayawa, to sai a ji sauti domin ya bayyana mene ne aikin. Kuma a cikin hanyar drum emoji, gunkin fatalwa, da sauransu. Dukkansu suna da sauƙin ganewa tare da al'adun pop.
A takaice, hanyar yin rubutaccen sadarwa wani abu mai ma'amala da "na musamman". Ko da yake ga waɗanda daga cikinmu waɗanda ba su da sha'awar sautuna, waɗannan zaɓuɓɓukan za su kasance da yawa. Amma wannan zai kasance ga wasu, wasu za su yi fatan za su iya amfani da su kullum.
Yadda ake amfani da Soundmoji
Don fara da, dole ne ku san cewa A halin yanzu ana samun Soundmojis don Messenger kawai don Facebook. Duk da cewa Facebook ya riga ya yi amfani da raba ayyuka da yawa tsakanin manyan tsarin aika saƙon (Facebook Messenger, Saƙonnin Instagram da WhatsApp), a yanzu yana cikin aikace-aikacen aika saƙon ne kawai na shahararren dandalin sada zumunta na Facebook.
Koyaya, maiyuwa ba zai ɗauki lokaci mai tsawo kafin su bayyana a wasu ƙa'idodin ba. Don haka dole ne mu yi taka tsantsan don lokacin da hakan ta faru. Idan kuna son waɗannan tattaunawar a cikin waɗannan ƙa'idodin don samun ƙarin sautin.
Yanzu yaya Soundmojis ke aiki? To, abu ne mai sauqi qwarai, abu na farko da ya kamata ku yi shi ne zuwa aikace-aikacen Facebook Messenger. Da zarar kun shiga cikin app, matsa kan hira inda kuke son amfani da su. Idan ba ku da ko ɗaya, to, yi sabuwar tattaunawa tare da lambar sadarwar da kuke son yin magana da ita.
cikin chatting danna fuskar emoji kamar yadda kuka saba yi don aika ɗaya daga cikin waɗannan abubuwa masu hoto. Kafin ka ci gaba, danna alamar lasifikar kuma anan ne zaka iya samun Soundmojis waɗanda suke a yanzu. Domin ya kamata ku fayyace game da hakan, ba duk emojis ya haɗa da sauti ba.
Akwai kusan 30 da Facebook ya yanke shawarar bayarwa tare da sauti, saboda ra'ayin shine cewa suna da alaƙa da abin da suke wakilta kuma suna da sauƙin fahimta ga mai amfani da ke karɓar su. Ba batun ƙara sauti ba ne.
Don haka shi ke nan, kamar yadda kuke gani, yin amfani da waɗannan emojis tare da sautuna abu ne mai sauqi qwarai domin kawai ku zaɓi wanda kuke son amfani da shi kuma shi ke nan. Lokacin da ɗayan ya karbe su kuma ya buɗe app, ba kawai za su ga yiwuwar motsin rai da zai iya kasancewa ba, amma kuma za a kunna sautin da ke tattare da shi.
Idan ka aika emoji tafawa, za ka ji ana tafawa. Haka kuma da fuskar murmushi, da sauransu. Amma ku kula da inda kuke da ƙarar na'urar ku. Domin har yanzu yana da daɗi a gare ku ku yi amfani da irin wannan nau'in emoji, amma ga sauran masu amfani ko mutanen da ke kusa da ku yana iya zama akasin haka, wani abu mai ban haushi da ba sa buƙatar "wahala".
Soundmojis, fasalin da zai zo ga kowa da kowa
Wani sabon abu a cikin Facebook Messenger na iya zama mummunan ra'ayi, kowa zai tantance hakan, kodayake a halin yanzu wannan sabon zaɓi na iya zama ba kowa bane. Idan hakan ta faru, dole ne ku ɗan yi haƙuri saboda sabuntawa da kunna Soundmojis za a yi ta matakai. Don haka idan bai bayyana ba da farko, kada ku damu.