Yadda za a hana su sanin cewa kun karanta saƙon sirri a Instagram

Tsarin saƙon kafofin watsa labarun sun ninka zaɓuɓɓukan yin tattaunawa ta sirri ta hanyoyi dubu daban-daban. Ɗaya daga cikin zaɓin yin hira shine saƙonnin kai tsaye na Instagram, tsarin da ke da alamar saƙon da aka karɓa da karanta saƙo. Amma za a iya kashe wannan fasalin? Shin yana yiwuwa a karanta saƙonni da kiyaye tattaunawar ba tare da wani ƙarin bayani ba?

Bar saƙonnin da ba a karanta ba a Instagram

instagram sabobin sauka

Akwai lokutan da ka fi son kada wani ya san cewa ka karanta saƙo. Wani abu ne da za a iya yi a WhatsApp, yana kashe rajistan shuɗi biyu, kuma wani abu ne wanda kuma za a iya bayyana shi a Instagram. Makullin shine a cikin saitunan sirri na aikace-aikacen, tunda wannan shine inda zamu iya bayyana idan muna son wani ya sani ko mun karanta saƙonnin su ko kuma kai tsaye mun fi son cewa babu wanda ya san karatunmu.

Yadda ake ɓoye saƙon "karanta" daga lamba ko ƙungiyar Instagram

Don haka lamba ko takamaiman rukunin Instagram ba za su iya sanin idan kun karanta saƙon sirri nasu ba, kawai dole ne ku bi matakai masu zuwa don saita zaɓin daidai.

  • Shigar da tattaunawar saƙon kai tsaye da ka buɗe tare da lambar sadarwarka ko ƙungiyar abokan hulɗarka (idan ba ka fara tattaunawa ba tukuna, danna maɓallin Aika saƙo a babban shafin bayanin martabar su).
  • Da zarar kun shiga cikin wurin aika saƙon, danna sunan mai amfani (idan kun danna hoton zai kai ku zuwa wani menu na daban) wanda ke bayyana a saman don samun damar saitunan saƙon.
  • A cikin wannan menu zaku iya ayyana fuskar bangon waya wanda taga saƙon tare da wannan lambar sadarwa zata kasance da shi, da kuma wasu saitunan sirri, waɗanda sune ke ba mu sha'awar.
  • Danna "Privacy da Tsaro"
  • Kuma a can za ku sami zaɓi na "Karanta tabbatarwa", wanda shine wanda zai bar saƙon "Karanta" lokacin da kuka karanta saƙon da kuke samu daga wannan mutumin. Kashe shi idan kana son kada su san lokacin da ka karanta saƙon.

Yadda ake hana kowa sanin idan kun karanta saƙon Instagram mai zaman kansa

Idan maimakon kiyaye wannan sirrin a cikin takamaiman lamba ko rukuni, kun fi son kada kowa ya iya sanin ko kun karanta saƙo, to ya kamata ku kashe zaɓin “Karanta rasit” gabaɗaya. Wannan shi ne abin da za ku yi.

  • A cikin babban taga na Instagram, danna kan hoton bayanin ku a kusurwar dama ta ƙasa.
  • Za ku isa shafin bayanin ku, sannan ku danna gunkin ratsi uku da ke bayyana a kusurwar dama ta sama.
  • Gungura ƙasa zuwa sashin "Yadda wasu za su iya hulɗa da ku".
  • Danna kan zaɓin "Saƙonni da martani ga labarai"
  • Zaɓi zaɓin Nuna rasit ɗin karantawa
  • Kashe zaɓin "Karanta rasit"

Duk saƙonnin da ka karɓa za su mayar da matsayin saƙon da aka karɓa, amma babu lokaci ba zai bayyana cewa ka karanta sakon da aka fada ba.


Ku biyo mu akan Labaran Google