Zazzaɓi BeReal kamar ba shi da birki. Makonni kadan da suka gabata, mun gaya muku cewa wannan hanyar sadarwar tana samun adadi mai yawa na masu amfani saboda rashin jin daɗi da sabon salo da take bayarwa. A wannan makon, BeReal ta sami nasarar sanya kanta a matsayin app mafi saukarwa a cikin Google Play Store. Yayin da hanyar sadarwar zamantakewa ke samun ƙarin mabiya, TikTok ya riga ya shirya clone, kuma Instagram yana aiki akan wani abu makamancin haka don dawo da abin da suke ɗauka nasu ne. Shin gadon BeReal zai dawwama ko kuwa wannan sabuwar hanyar sadarwa za ta faɗo zuwa ɗaya daga cikin kwafinta?
BeReal yana tashi sama, amma TikTok ya riga ya so ya yanke fikafikan sa
A cikin watan Agusta, BeReal yana kokawa a cikin shagunan app tare da ƙarin kafaffen cibiyoyin sadarwa kamar Instagram ko TikTok. Tasirin ƙwallon dusar ƙanƙara yana yin aikinsa, kuma a cikin 'yan kwanakin da suka gabata, BeReal ta yi nasarar zuwa saman.
An kiyasta cewa cibiyar sadarwa tana da wasu 20 miliyan masu amfani masu amfani. Abin da ba mu sani ba shi ne, idan BeReal za ta zama abin ban sha'awa ko kuma idan ta ƙare har ta yi suna a kasuwa. Idan aka kalli baya da nisa, shari'o'i masu ban sha'awa kamar ClubHouse ko Stereo an manta da su gaba ɗaya, don haka ba zai zama baƙon ba idan BeReal ya ƙare yana samun sakamako iri ɗaya.
TikTok Yanzu: BeReal clone yanzu yana samuwa
TikTok bai ɓoye kowane lokaci ra'ayin yin aiki akan aiki mai kama da na BeReal ba. Jiran bai daɗe ba, kuma kwanakin baya ya iso TikTokNow, aiki iri ɗaya ne wanda ke kaiwa ga duk masu amfani da hanyar sadarwar zamantakewa.
TikTok Yanzu yana aiki tare da tsarin faɗakarwar turawa iri ɗaya. Sau ɗaya a rana, kuma ba da gangan ba, masu amfani suna karɓar sanarwa akan wayar hannu wanda ke ƙarfafa su su zama na gaske. A kan BeReal, wannan sakon yana faɗi wani abu kamar 'Lokaci ya yi da za a BeReal', yayin da TikTok ke yin sigar sa tare da rubutun 'Lokaci zuwa Yanzu'. Ba sauti mai girma haka ba, amma abin da ke da mahimmanci anan shine aikin kansa. A lokacin da aka karɓi sanarwar, mai amfani dole ne yi bidiyo 10 seconds —ko hoto mai tsayayye — tare da kyamarori na gaba da na bayan wayar. Ta wannan hanyar, zaku iya ganin duka mai amfani da mahallin abin da suke yi.
Tiktok ta sake doke Instagram a gida
Tare da wannan sabuwar hanyar amfani da ita, hanyar sadarwar zamantakewa ta kasar Sin ta sami ɗan gaba kaɗan a gaban Meta, wanda a halin yanzu yana shirya ayyuka iri ɗaya don Instagram. TikTok ya zama cibiyar sadarwar zamantakewa ta farko don kwafa da liƙa wannan fasalin a cikin yanayin muhallinta., barin bayan Instagram da Snapchat, wanda kuma da alama yana aiki da clone na musamman.
Lokaci zai nuna idan BeReal zai jure burin ko kuma zai faɗi kafin clones da yawa. Wannan kuma ya kara rura wutar muhawara kan yadda ya dace wani katafaren dandalin sada zumunta ya yi kwafin wani abin da wasu tsirarun ‘yan kasuwa suka kirkira a fili. Shin ba a sami haƙƙin mallaka da haƙƙin mallaka ba? Ga Zuckerberg da ByteDance, da alama ba haka bane.