Instagram Kawai An Gabatar da Reels, sabon aikin da ke nuna cewa a cikin hanyar sadarwar zamantakewa suna da abu ɗaya a sarari: idan wani abu yana aiki, menene bambanci yake yi don kwafa shi. Kuma mun faɗi wannan saboda sabon fasalin wani abu ne wanda masu amfani da TikTok sun gani a cikin dandali.
Menene Instagram Reels
Babu wanda ya yi shakka cewa girma na Instagram ba bisa cancantar su ba. Kamfanin ya san yadda ake yin abubuwa da kyau kuma a hankali ya sami nasarar kama sha'awar miliyoyin da miliyoyin masu amfani. Ko da yake abu mafi ban mamaki shi ne cewa ya kasance ko da yaushe kuma yana ci gaba da kula da duk wani abu da ke jawo hankali, cewa za su iya haɗawa kuma don haka ci gaba da ba kowane mai amfani duk abin da yake nema.
A wannan ma'anar, yawancin litattafai da aka haɗa a cikin 'yan shekarun nan kuma waɗanda daga baya sun zama wani abu mai mahimmanci, kamar su labaru, ya fito daga wasu shafukan sada zumunta. Misali, labaran da aka ambata wani abu ne da suka kwafi daga tsarin Snapchat, kamar yadda ake yi da lambobi, masu tace gaskiya, rukuni na kira ga na kai tsaye, da sauransu.
Instagram ya riga ya nuna cewa ba shi da matsala wajen ɗaukar ra'ayoyin da ke aiki, daidaita su da salon su (wani lokacin wannan yana inganta su kuma wasu lokuta ba haka ba) kuma yana sa su samuwa ga miliyoyin masu amfani. A saboda wannan dalili, har yanzu suna samuwa Instagram Reels, sabon fasalin da TikTok ya yi wahayi da zaɓuɓɓukan sa lokacin gyaran bidiyo daga aikace-aikacen kanta kuma ba tare da buƙatar yin amfani da aikace-aikacen ɓangare na uku ba.
Yadda Instagram Reels ke aiki yana da sauqi kuma mun riga mun san shi 'yan watanni da suka gabata lokacin da aka fara gwaji a Brazil. Lokacin da ka je rikodin labari za ka ga cewa a sabon sashe mai suna Reels. Lokacin da kuka kunna shi, zaku sami maɓallin da zaku iya rikodin bidiyo na tsawon daƙiƙa 15 da shi. Amma mafi kyawun abu shine zaku iya dakatar da wannan rikodin a kowane lokaci zuwa ƙara kowane daga cikin m effects wanda zai baka damar amfani
Wadannan tasirin za su kasance daga a canza saurin sake kunnawa (zaku iya hanzarta bidiyo ko ƙirƙirar motsi a hankali) don amfani da lambobi, matattarar haɓakar gaskiya, bidiyon da kuka adana akan na'urarku har ma da sautin kiɗa. Domin na karshen shi ya sa dandamali ya karbi haƙƙin mallaka na jigogi na kiɗa da yawa domin masu amfani da su su yi amfani da su dangane da waɗanne wallafe-wallafe ba tare da wata matsala ba saboda keta haƙƙin mallaka.
Da zarar an yi rikodin, wani babban bambance-bambancen Reels shine cewa ba za ku iya buga shi kawai a cikin sashin labarun ba, har ma a cikin abincin ku na Instagram don ya zama bugu mai ɗorewa kuma ba mai wucewa ba (24 hours akwai).
Cewa Instagram ya ɗauki irin wannan nau'in aikin wani abu ne da zai inganta ƙwarewar masu amfani da shi waɗanda ke kallon "idanun sha'awa" ga abin da wasu ayyuka ke bayarwa. Yanzu ya rage kawai a gani idan sun ƙare ƙara wasu ayyuka kamar TikTok DUOS don ƙara mu'amala tsakanin masu amfani da shi.
Yaushe Instagram Reels zai kasance?
Instagram Reels yana samuwa a wasu ƙasashe kawai. Don ƙarin bayani, bayan nasararsa ta farko a Brazil, yanzu ya zo Jamus da Faransa. A can masu amfani da ku za su iya fara amfani da wannan sabon aikin.
A lokacin da suka tabbatar da cewa komai yana tafiya daidai, suna tace bayanan da zasu iya haifar da matsalolin amfani ko makamancin haka, an san cewa za su tura Instagram Reels ta hanya mai yawa ta yadda kowane mai amfani da hanyar sadarwar zamantakewa zai iya amfani da shi a cikin su. rana da rana.